![](http://www.nst1.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/355652741_643070507851568_7779472793254778201_n.jpg)
ประชุมคณะกรรมการคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่นประจำปี 2566
วันที่ 20 มิถุนายน 2566 นายยงศักดิ์ เชาวน์วุฒิกุล ผอ.สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 ในฐานะหัวหน้าสำนักงานลูกเสือจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานประชุมคณะกรรมการคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่นประจำปี 2566 โดยมี นางสาวอัญชลี นามสนธิ์ รอง ผอ.สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 และคณะกรรมการฯ ร่วมประชุม ณ ห้องประชุมอาคาร 4 สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 ซึ่งที่ประชุมได้ร่วมกันพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2566 ตามแนวทางการคัดเลือกที่กำหนดใหม่ จำนวน 14 คน ประกอบด้วย ประเภทผู้บริหาร 5 คน ประเภทผู้สอน 6 คน และประเภทผู้สนับสนุน 3 คน ทั้งนี้ จะรายงานผลให้สำนักงานลูกเสือแห่งชาติทราบ ภายในวันที่ 3 กรกฎาคม 2566 ต่อไป
![](http://www.nst1.go.th/home/wp-content/uploads/2023/06/355602965_643176287840990_3162293172445221413_n.jpg)