![](http://www.nst1.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/339069673_765915508235720_4961080081543676025_n.jpg)
การอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาครู เพื่อขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ.
วันที่ 3 เมษายน 2566 นายยงศักดิ์ เชาวน์วุฒิกุล ผอ. สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการการพัฒนาครู เพื่อขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ. โดยมี นางบุณยวรีย์ เศวตวงศ์สกุล ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดเเพร่ และคณะครู ร่วมให้การต้อนรับ และได้รับเกียรติจาก นางเยาวมาลย์ มะเดโช ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดกาโห่ใต้ เเละนายเอกวัฒน์ จุลเลศ ศึกษานิเทศก์ สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 เป็นวิทยากร ณ โรงเรียนวัดเเพร่ เครือข่ายอำเภอพระพรหม จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](http://www.nst1.go.th/home/wp-content/uploads/2023/04/340071016_1923269611339822_5527364413322781428_n.jpg)