![](http://www.nst1.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/328495663_1227197367890022_2593937077774555743_n.jpg)
ประชุมคณะกรรมการรับนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 1 ครั้งที่ 3/2566
วันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2566 นายยงศักดิ์ เชาวน์วุฒิกุล ผอ.สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 เป็นประธานประชุมคณะกรรมการรับนักเรียนระดับเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 1 ครั้งที่ 3/2566 โดยมี นางสาวอัญชลี นามสนธิ์ รอง ผอ.สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 และคณะกรรมการฯ เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมอาคาร 4 สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 ซึ่งที่ประชุมได้รับทราบนโยบายและแนวปฏิบัติเกี่ยวกับการรับนักเรียน สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปีการศึกษา 2566 ของ สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 และได้ร่วมกันพิจารณาแผนการรับนักเรียนของโรงเรียนวัดพระมหาธาตุ สังกัด สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1 ห้องเรียนปกติ ห้องเรียนพิเศษ และโรงเรียนแข่งขันสูง
![](http://www.nst1.go.th/home/wp-content/uploads/2023/02/328444504_578085237243455_3969965899858206985_n.jpg)